Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > TRƯNG BÀY - TRIỂN LÃM TEM > Hoạt động Triển lãm Tem > Triển lãm thế giới

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 13-02-2009, 16:08
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

có lẽ 3 tỉnh khác đã ngon lành, dẻ còn 2 tuần, ku cậu sẽ xử lý thế nào... bớt chát chít đi... nghỉ cái thứ 7 ngày Valentine năm 9 để giải quyết vụ nầy

vội quá ... các đoàn chào chao vì TƯ còn nhiều việc gấp trên HP, HP tiếp chuyện vui với anh TVV trước khi ảnh vìa HP ...

Ui d, cái này thì nguy àh nha, 1 năm có ngày, ko dành cho người ta, người ta đăng đàn xử àh nha, tội nghiệp người ta lém àh
hat_de (13-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009)
Cũ 13-02-2009, 16:23
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
có lẽ 3 tỉnh khác đã ngon lành, dẻ còn 2 tuần, ku cậu sẽ xử lý thế nào... bớt chát chít đi... nghỉ cái thứ 7 ngày Valentine năm 9 để giải quyết vụ nầy

vội quá ... các đoàn chào chao vì TƯ còn nhiều việc gấp trên HP, HP tiếp chuyện vui với anh TVV trước khi ảnh vìa HP ...

Ui d, cái này thì nguy àh nha, 1 năm có ngày, ko dành cho người ta, người ta đăng đàn xử àh nha, tội nghiệp người ta lém àh
sao lại Hp, các cụ có việc gấp trên HD nên phải rời Hp trong ngổn ngang công việc ...cái Va thì ko sao, vì dẻ là người của tem... bác hông phải lo

cả 2 ngày ngỉ tới sẽ sới tung bộ tem lên để điều chỉnh lại 1 số thứ, cắt cái nọ, bỏ cái kia ... xé tùm lum nữa

Name:  P1000655.JPG
Views: 439
Size:  72.5 KB

coi mấy bộ bị xé tan tành thủng lỗ ở album kìa ... cái cầm trên tay cũng sắp tan đàn xẻ nghé .. chơi kiểu của Dẻ là ...xé xé... vị trí của 1 con tem tại tổng thể triển lãm giá trị hơn trong tổng thể 1 bộ tem đơn lẻ ... phải xé và bọc băng đen khá nhiều nữa ... rùi thì bài trí lại .. thôi cố nốt năm nay rùi giải nghệ tem ... lấy vợ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (20-03-2009), chie (22-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), zodiac (26-02-2009)
Cũ 13-02-2009, 16:40
tiny's Avatar
tiny tiny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 6,857
Đã được cảm ơn 4,158 lần trong 923 Bài

Tội nghiệp anh Dẻ wá! Theo TL mà mặt mày hốc hác cả! Tọi ghê! Valentine mà .... hi sinh vì đại cuộc !!! Nên gửi ... điện hoa cho ... 'ấy' thôi !?!
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tiny vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-02-2009), hat_de (13-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009)
Cũ 18-02-2009, 08:06
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

The-a4)c= Thematic
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-02-2009), hat_de (18-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), zodiac (26-02-2009)
Cũ 26-02-2009, 09:33
Tem Không Răng

GK có biết bao nhiêu bộ được ưu ái chọn đi TL lần nầy không ? Bao nhiêu bộ có lọc qua giải Vietstampex ? Bao nhiêu bộ đặc cách chưa qua khâu tuyển chọn quốc gia lần nào ?
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (26-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009)
Cũ 26-02-2009, 09:45
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
The-a4)c= Thematic
Không như lần Dubai, Bang kok, Đài Loan, Indo ... ông TQ gõ hay sài phần mềm chuyển ảnh thành chữ chi đó, rùi ko soát lại mà up lên ... chữ nghĩ rất kì cục, may ma mình quen rồi nên có chỗ vẫn đoán được ra, xong vì lười quá nên ko làm tiếp.

Vả lại nó cũng na ná như nhau.

Chậm nhất là 10 hôm nữa phải xong tự nhận thấy mình

- ko có quý hiếm
- kết cấu lỏng lẻo
- thuyết minh ko sâu, đôi chỗ rườm rà
- trình bày lủng củng

nhiều cái bít hay nhưng ko chịu đầu tư nên lần nầy chắc thê thảm... thôi thì cố gắng được tới đâu hay tới đó... xong sớm đỡ lo lắng ... triển khai tiếp mục nầy.

Phần nào dịch ko chuẩn mong các cao nhân chỉ giáo

Trích dẫn:
GK có biết bao nhiêu bộ được ưu ái chọn đi TL lần nầy không ? Bao nhiêu bộ có lọc qua giải Vietstampex ? Bao nhiêu bộ đặc cách chưa qua khâu tuyển chọn quốc gia lần nào ?
dạ theo tin đồn và thông tin chính thức đăng tải trên TCT thì có 4 ạ

- bộ của anh Tạ Phi Long, cao thủ nầy trong nước và thế giới đều biết tới rùi, hum 27.12.2008 gặp tại trụ sở toàn soạn TCT trong tp HCM nhân chuyện đi cùng VS thấy bác Đoàn có hỏi anh Long ... giờ nầy chắc là xong rùi, anh Long làm thì yên tâm lắm rồi
- 1 bộ ở đâu nữa tự nhiên cháu quên tiệt
- 1 bộ tàu thuyền của Hoàng Hồ Hải - Quảng Ninh, bộ nầy qua Vietstampex 2005 rùi, chắc đã có nâng cấp
- bộ cuối cùng thì dở tệ lắm, bộ nầy cũng tự Vietstampex 2005, sau 4 năm đã nâng cấp 1 phần nhưng hiện rất ngổn ngang

theo đánh giá của cá nhân cháu thì bộ thứ 4 khá tồi tệ

- về cấu trúc thì khá lỏng lẻo, tác giả cứ chỉnh đi chỉnh lại mà vẫn chưa ổn, mục lục thì trúc trắc
- về tính quý hiếm: 1 con số 0 tròn trĩnh
- về phần dịch tiếng Anh: do tác giả viết tiếng Việt vô cùng lủng củng và rối mù nên ko dịch được nữa, tác giả đành tự xoay xở ... nếu làm sớm còn kịp chỉnh ... giờ nầy chắc ... khỏi chỉnh

với kiểu viết tiếng Việt rối mù của tác giả may ra chỉ có bác K hoặc bác Rồng là dịch sang tiếng Anh được

- nhìn chung là bộ tem có ý tưởng xong về mặt tri thức chuyên đề và tri thức bưu chính được thể hiện trong bộ tem thì ko đáng kể, rất nghèo nàn

có lẽ đây là bộ tồi tàn nhất vì tác giả mải chơi quá từ tháng 11 năm ngoái bảo xong để chỉnh mà còn vài ngày nữa phải nộp vẫn còn đang bơi ra

sau vụ này chắc tiêu tùng

như vậy nhìn chung tất cả các bộ nầy đều qua vòng quốc gia rồi, ko có bộ nào đặc cách, nếu có đặc cách thì hiểu ở khía cạnh này

đó là 1 bộ trưng bày hay, trên cơ sở 1 bộ đã có rồi, nhưng bây giờ cải tiến rất nhiều, cái tên mới của nó có thể chưa trong danh sách TL quốc gia trước đây nhưng nội dung và chất lượng của nó đảm bảo.

Lần nầy chắc bộ của anh Long sẽ có kết quả tốt, xứng tầm

Hy vọng lần những kì TL trong tương lai có bộ của bác K, 1 trong những tượng đài TL và sưu tầm của VN, nhưng bộ của bác đi TL thế giới ít nhất cũng giải bạc.

sau 2010 chắc VN sẽ tuyển chọn được nhiều bộ truyền thống và truyên đề cỡ bự. Đó là nhờ những người như bác K liên tục nâng cấp. Ngoài ra còn kì vọng vào những nhà sưu tầm VN mới xuất hiện trên đàn với năng lực đáng nể, kiến thức bưu chính và kinh nghiệm sưu tầm uyên thâm. Chỉ cần họ từ 1 nhà sưu tầm và nghiên cứu trở thành nhà TL nữa VN sẽ có 1 đội ngũ hùng hậu đem chuông đi đánh xứ người.

Hy vong tới 2020 VN có thể đăng cai TL tem quốc tế châu Á và tới 2040 có thể đăng cai TL tem thế giới

Trích dẫn:
Không phải muốn đi thì đi. Phải được NGU@I T@ cho phép mới được "xuất khẩu". Nhưng họ đâu có biết rằng, hứa dễ mà làm thì nuốt lời. Do đó, ai mà muốn con cưng XK theo họ nữa đâu hic hic hic. Xin miễn từ đây !
Vâng, ko phải ai muốn đi cũng được, đi cũng là vinh dự và trách nhiệm.
Còn vấn đề hứa và làm thì cháu ko rõ lắm, bác nói vắn tắt quá nên chưa hiểu lắm.
Về bộ triển lãm thì cháu tin rằng ở VN ko nhiều người làm được những bộ tầm cỡ như bác. Ở những triển lãm cấp cao sau này hẳn người ta sẽ phải mời bác tham gia đấy ạ !

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 16-10-2010, lúc 21:32 Lý do: ghép bài trên xuống & bài dưới lên :D !!!!
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (20-03-2009), chie (26-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), manh thuong (26-02-2009), THE GUEST (26-02-2009)
Cũ 26-02-2009, 11:14
Tem Không Răng

Không phải muốn đi thì đi. Phải được NGU@I T@ cho phép mới được "xuất khẩu". Nhưng họ đâu có biết rằng, hứa dễ mà làm thì nuốt lời. Do đó, ai mà muốn con cưng XK theo họ nữa đâu hic hic hic. Xin miễn từ đây !
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (26-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009)
Cũ 26-02-2009, 14:52
Tem Không Răng

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Vâng, ko phải ai muốn đi cũng được, đi cũng là vinh dự và trách nhiệm.
Còn vấn đề hứa và làm thì cháu ko rõ lắm, bác nói vắn tắt quá nên chưa hiểu lắm.
Về bộ triển lãm thì cháu tin rằng ở VN ko nhiều người làm được những bộ tầm cỡ như bác. Ở những triển lãm cấp cao sau này hẳn người ta sẽ phải mời bác tham gia đấy ạ !

Người lớn viết thư, gặp mặt bảo và động viên "...bộ MT của anh sang năm 2009 sẽ cho đi TQ vì đề tài phù hợp và dễ thắng giải cao vì TQ am hiểu để tài nầy..". Mình cố công ... để rôì tơí cuối năm 2008 thì họ quẹo lưỡi, chả nói chả rằng mà tiến cử những bộ vớ vẫn khác đi đấu quốc tế ! Thế mà có noí gì với mình 1 tiếng đâu. Làm to mà làm thế ! Không bao giờ tớ cho những con cưng của tớ đi xa nữa nhé !
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (26-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), manh thuong (26-02-2009)
Cũ 26-02-2009, 15:04
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Người lớn viết thư, gặp mặt bảo và động viên "...bộ MT của anh sang năm 2009 sẽ cho đi TQ vì đề tài phù hợp và dễ thắng giải cao vì TQ am hiểu để tài nầy..". Mình cố công ... để rôì tơí cuối năm 2008 thì họ quẹo lưỡi, chả nói chả rằng mà tiến cử những bộ vớ vẫn khác đi đấu quốc tế ! Thế mà có noí gì với mình 1 tiếng đâu. Làm to mà làm thế ! Không bao giờ tớ cho những con cưng của tớ đi xa nữa nhé !
hi'c .. viết thư rồi gặp trực tiếp mà lại thay đổi như vậy thì kì quá .. chắc có lý do đặc biệt .. nhưng dù là lý do gì thì cũng nên thông tin và xin lỗi tác giả hoặc ít nhất cũng có lời.

còn theo suy đoán của cháu thì có thể phải làm thế vì muốn dành lực lượng cho những lần tiếp theo ... các cao thủ sẽ lần lượt có tác phẩm ở những triển lãm lớn ... chứ hiện tại chưa đủ lực để dồn vào 1 cuộc .. giả sử dồn vào thì những năm tiếp theo sợ ko có bộ mới đủ tầm... vì rằng VN chưa nhiều những bộ hoành tráng để năm nào cũng hoành tráng nên phải để dành ..

ngoài lý do đó còn có thể họ làm như vậy vì muốn có nếp có tẻ, có truyền thống và có chuyên đề.

thực lòng mà nói ngoài bộ của anh Long thì những bộ kia cũng bình thường, ở VN còn nhiều bộ tốt hơn nữa ... chắc cũng vì muốn dành sức cho những cuộc triển tới

ngoài ra còn kể tới cơ cấu vùng ... muốn nhiều tỉnh có mặt để động viên phong trào ... vậy nên SG 1 ...

Theo cháu thì qua Tl tp HCM lần nầy, khi mọi người được thưởng thức 3 bộ TL lớn của bác họ sẽ nghĩ lại và chắc chắn sẽ có kế hoạch tương lai phù hợp .. có thể 2010 rùi 2011 họ sẽ phải mời những bộ đó dự.

Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt lành và mọi người bình tĩnh thông cảm cho hoàn cảnh ạ

Trích dẫn:
Hy vọng thôi.
tin chắc là như vậy ạ !

Bác K là nhà sưu tầm, nhà TL hàng đầu VN, những bộ lớn của bác để dành cho những đợt so tài đẳng cấp hơn nữa ... những TL tem TG, Qtế trong 2009, 2010 và sau này.

Vì lần nầy VN chỉ dự 4 nên phân bổ các tỉnh, vừa để động viên phong trào các nơi để các tỉnh cùng cố gắng, vừa để dành lực lượng ... đó là nền tảng cho kế hoạch dài lâu.

Sau lần tp HCM 2009 nầy, người chơi tem lại 1 lần nữa được chứng kiến khẳng định trong các đợt TL TG và KV ko thể thiếu tác phẩm của bác.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và mai dự sinh hoạt tem các nơi

Trích dẫn:
À cái nầy mạo muội tí nhe.
Lần nầy Hạt Dẻ GK đưa bộ tem với đề tài gì đi Trung Quốc vậy ?
Hạt Dẻ đã từng được cử bộ TL đi dự quốc tế bao nhiêu lần rồi ? Thành tích thế nào ?
Lần nầy Hạt Dẻ có hy vọng đổi màu huy chương không ?
Mến,

TTK
Kính thưa bác K và toàn thể người chơi tem người triển lãm tem.

Quả thật là cháu rất xấu hổ vì tính keo kiệt bủn xỉn của mình.

Vì quá kẹo kéo nên ko mấy đầu tư tem quý hiếm và những mẫu có nội dung hay, rất ý nghĩa cho việc chứng minh vài luận điểm trong bộ TL. Xét về mặt quý hiếm là toi rồi. Về nội dung kết cấu thì ko dám chắc. Bởi đã dự TL tem trên thì nhà sưu tầm nào cũng hay cả, hơn nhau ở chỗ quý hiếm thôi. Tức là về kết cấu bộ tem mình cũng bình thường, thậm chí còn thiếu sự rõ ràng mạch lạc ... lại hay nói rông dài và đôi khi bay bổng ko cần thiết, đâm ra những lời có cánh lại bay ko đúng chỗ.

Kiến thức bưu chính và chuyên đề cũng nghèo nàn ... nói tóm lại là khá thê thảm

hôm qua có gọi lên Hn tưởng là muộn rồi ai dè vẫn chưa ai nộp, các bác bảo gk làm sớm nhất nộp trước đi ... thế là lại đang phân vân nộp sớm lại chỉnh sửa nhiều thì chết ... để 1-2 hôm nữa mới dám nộp

nhân tiện điện hỏi bộ thứ 2 là bộ Truyền Thống của GS. Trần Quang Vỹ. Như vậy là bộ của thủ đô tem và thủ đô VN lần nầy là 2 cao thủ nên ko phải lo lắm. Lo nhất là QN và HP.

Thắm QN nói bộ của Hoàng Hồ Hải cũng xong rồi.

trở lại câu hỏi của bác K

Cháu may mắn được 3 lần
2003 - TL tem QT CÁ 16: Miên Dương - Tứ Xuyên
2004 - TL tem QT CÁ 17: Hong Kong
2005 - TL tem QT CÁ 18: ko vì lần đó VN ko thích Đài Loan lắm
2006 - TL tem QT CÁ 19: Dubai - Tiểu vương quốc Ả rập thống nhất
2007 - TL tem QT CÁ 20: ko ... lần nầy bác K và bác Huệ có những bộ hay, Tín có bộ 5 kh "Bàn tay - kiệt tác của tạo hóa" ....
2008 - TL tem QT CÁ 21: Đài Loan - VN có dự toàn bộ 5 kh, gk ko
2008 - TL tem QT CÁ 22: Indo VN cũng toàn dự bộ 5 kh hay

2009 - TL tem TG 16: Lạc Dương - Trung Quốc

như vậy là càng về sau VN càng sử dụng những bộ 5 kh. Lần này HN va SG mỗi nơi 1. Nếu có nhiều hơn hẳn SG sẽ 2-3 và ko thể thiếu bác K.

Nhưng vì cân đối thể loại và vùng miền nên tạm như vậy. Chắc chắn để VN có thể đổi màu HC thì cần có những người như bác K, bác Huệ, anh Long ... sau nầy là cả bác Mạnh ... bác Gà ....

tất cả các bộ trước của gk đề đồng (bét) chỉ trên 50 /100

lần này e ... ko hy vọng đổi mầu vì tự biết mình chỉ là lá non lại ko cố gắng thật nhiều ạ

lạy trời mai mốt gửi đi ko phải sửa nhiều

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 16-10-2010, lúc 15:56 Lý do: ghép 2 bài dưới lên cho gọn :D !!!!
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (16-10-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), manh thuong (26-02-2009)
Cũ 27-02-2009, 22:25
Tem Không Răng

Hy vọng thôi.
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (16-10-2010), hat_de (28-02-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này