Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-12-2009, 22:06
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định cổ vũ Thủ Đô !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dobietday Xem Bài
Mình không phải Hội viên Hội tem HN nên chắc ko đủ tư cách tham gia rồi.
Kể cũng đáng tiếc vì hội HN rất cần có những nhân tố trẻ ... nếu ko lối làm việc cũ vẫn tái diễn... híc...

- tiếc vì Hội HN ko tích cực tìm kiếm hội viên...phải chăng HN lớn quá rồi ko cần thêm ai cả
- kể cũng tiếc vì nhân tố trẻ ko ... tấn công vô hội.

mình tham gia hội ko phải lấy danh lấy tiếng gì... tuy nhiên với tinh thần trách nhiệm cao với tương lai phong trào tem HN rất mong các bác trẻ mạnh dạn ...đòi vào.

Tất nhiên vào hội thì phải đóng hội phí, rùi thì luật lệ gò bó... nhưng cũng thú vị là nếu mình muốn cống hiến thì có tư cách pháp lý để cống hiến. 1 cách én nhỏ khó làm nên mùa xuân... khó mà tổ chức 1 TL tem cá nhân...càng khó để xây dựng 1 tổ chức riêng để dàn dựng 1 triển lãm.

Theo em phong trào tem HN nên có thay đổi tư duy từ 2 lớp người. 1 là các bác lãnh đạo, 2 là các nhân tố trẻ. Đành rằng chơi tem ko nhất thiết làm trưng bày, ko ai có quyền ép ai làm bộ trưng bày... nhưng với tinh thần cống hiến vì nghệ thuật thì ta nên ạ.... mong mỏi lắm chứ 1 ngày nào đó những "nhà soạn nhạc tem" như anh Đố, a.Mán, Gà-chíp, kinkinchíp....trình diễn "nhạc phẩm" của mình..."giàn giao hưởng HN" sẽ có thêm những giai điệu thanh tao và bác học... Cá mập Lạc (VNDPV) cũng là 1 tay TL có tâm huyết ... nếu anh Đố, a.Man cần tư vấn chắc chắn cậu ấy sẽ dốc lòng dốc sức ạ...

làm bộ trưng bày ngoài kiến thức bưu chính, kiến thức chuyên đề, am hiểu quy chế .... còn cần có thời gian và lòng nhiệt tình <=== tuy đó là 1 số trở ngoại nhưng gk tin là HN sẽ vượt qua .... bằng chứng là năm xưa có Lâm có Tịt, a.Vinh KL 1 S ... giờ 2 bác í bận rùi các bác Mán, Đố, keọmút hãy góp 1 chút sức nhỏ vào phong trào tem Thủ đô ... để vài năm tới nhắc tới TL tem HN người ta nhớ thêm 1 số cái tên chứ ko chỉ quanh đi quẩn lại chỉ có các bác lão thành như bác Long, bác Thông, bác Dĩnh, chú Hào, bác Vũ Thắng Văn, a.Trần Vương Việt, a.Nghiêm Giang Anh ... mà chẳng bít các anh ấy còn thời giam tham dự ko....

TL tem HN 2010 có thể chưa có tên anh Đố, và VIETSTAMPEX 2010 chắc cũng khó ... nhưng 2011, 2012 ... 2015 hy vọng là sẽ có ...

Phong trào tem HN có những CLB mạnh như CLB tem Thủ Đô, CLB tem Thăng Long, CLB Mạc-xi-cạc của chú Hào ... toàn những tên tuổi lớn ... à quên...cả người ảnh cả của làng tem Online, temvn nữa chứ ... mặc dù đây đang là giai đoạn khó khăn của temvn...tương lai sẽ khác nếu mọi người đều cống hiến vì nghệ thuật và vì phong trào tem của Thủ Đô của chúng ta

Trích dẫn:
. Nhưng sẽ thu xếp để có tường thuật về TL cho bà con.
trách nhiệm với tem cùng niềm tự hào HN hy vọng các bác tem Thủ đô là người đầu tiên đưa những hình ảnh thời sự của sự kiện lớn trong năm mới tới mọi miền của tổ quốc

Trích dẫn:
Có điều là chưa biết chính xác thời gian và địa điểm của TL nhỉ???
Thống báo của HTVN có thể chỉ là dự kiến, ngày giờ và địa chỉ chính xác ko ai rõ hơn chính các bác tem Hn ... rất mong thông tin chuẩn xác để bạn tem gần xa lên kế hoạch tham dự.

1 tràng pháo tay nhỏ cổ vũ Thủ Đô ... bộp bộp bộp ... các bác cố lên

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (16-12-2009), chienbinh (16-12-2009), huuhuetran (18-12-2009), manh thuong (16-12-2009)