Ðề Tài: 12 tháng có Bác !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-03-2010, 21:05
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định diễn đạt 1 cách phức tạp nhất vấn đề đơn giản nhất :D

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
Trời ơi, ông này không đi làm thầy giáo được! Tem nước ngoài thì sao,
bác shengxiao viết tiếng Anh nhưng theo cái kiểu trời ơi...ko đoán ra được bác vnm à
còn nếu hiểu ý câu hỏi theo cách dịch của bác

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
có nước nào đưa hình Bác Hồ không??
nì não bộ của em tự động bỏ qua phương án đó bởi nó ko liên quan gì tới đề tài cả
hiện đang nói về những mẫu tem thỏa mãn

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Mục tem giới thiệu những mẫu tem mà trên đó nhất thiết có 2 nội dung chính:

- có nội dung liên quan tới bác, ít nhất là bằng chữ
- thể hiện ngày tháng năm rõ ràng, ít nhất là có tháng

bất luận tem nước nào nếu thoải mãn đồng thời 2 tiêu chí trên thì có thể liệt kê vào trong này.

Bởi

Đặt tình huống người chơi là người ko sử dụng tiếng Việt, nhưng sử dụng hệ ngôn ngữ có thể nhận dạng được số Ả-rập và mãu tự la-tinh <=== tức la đủ để đọc được chữ HO CHI MINH và tên tháng bằng số hoặc 1 thức tiếng sử dụng mẫu tự la-tinh thì có thể mơ hồ hiểu ý nghĩa con tem đó.

Trong đầu họ sẽ có khái niệm HCM và tháng, vậy thôi, họ nhớ tới đó là được rồi, 12 tháng nhớ Bác là thế, còn họ có tìm hiểu tiếp hay ko thì chịu.

Trên tiêu chí hết sức giản đơn đó, rà soát các mẫu tem về bác của nước ngoài mà thứ tiếng của nó, hoặc số trên đó cộng hình ảnh đủ để gk nhận ra thỏa mãn 2 tiêu chí trên thì chỉ có mẫu kỉ niệm hiệp định Paris của An-gie-ri, mà cũng đã up rồi. Còn lại các mẫu khác gk ko thấy phù hợp, hoặc có thể phù hợp nhưng gk ko hiểu ngôn ngữ trên đó nên ko biết. (mà chắc chắn ko có tình huống này với những mẫu đã phát hành)

Tuy nhiên rất dở hơi là trong tháng 3 có 1 món mà mình quên, nhân tiện bổ xung luôn

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (28-03-2010), manh thuong (29-03-2010), minhduc (12-05-2010), thanhtruc (21-03-2011), xihuan (08-06-2010)