Ðề Tài: 12 tháng có Bác !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 24-03-2010, 10:13
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định 12 tháng có Bác !

gk.24.3.2010

Lời mở đầu

Ngày sinh thứ 120 của Bác đang tới gần, mỗi nơi có mỗi cách kỉ niệm khác nhau, mỗi người dân cũng có cách làm riêng của mình, và bản thân người chơi tem cũng thế, riêng mình thì có mục này. Mục tem giới thiệu những mẫu tem mà trên đó nhất thiết có 2 nội dung chính:

- có nội dung liên quan tới bác, ít nhất là bằng chữ
- thể hiện ngày tháng năm rõ ràng, ít nhất là có tháng

Có thể hình dung được phần lớn tem trong mục là những tờ lịch tem có liên quan tới bác, nhưng sẽ trải dài hết năm, "hết" 12 tháng luôn.

Định lập mục này đã lâu, nhưng bận việc nọ việc kia rồi cứ hoãn, nhưng nếu cứ lười vậy chẳng rõ khi nào mới xong, thôi thì phải bắt tay ngay vào việc. Thực sự mà nói năm ngoái cũng làm mục tương tự trên mạng ủng hộ admin tem trẻ mới hơn 10 tuổi, nhưng thằng bé chắc ba mẹ bắt đi học nên ngưng rồi, năm nay bác tròn 120 năm có lẽ khó dịp nào thích hợp hơn.

"12 tháng có Bác" - cái tên có lẽ chưa dễ nhớ lắm, nhưng ngắn gọn rõ ràng, qua đó giúp mọi người, dù là người chơi tem hay ko phải chơi tem, dù chơi tem Bác Hồ hay chơi các chủ đề khác thì cũng có thể nhớ tới Bác qua các sự kiện đặc biệt trong suốt 12 tháng trong năm.

Bác đã sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta và bác cũng "cùng chúng cháu hành quân" trong suốt 12 tháng. Tháng nào con tem cũng có thể kể chuyện bác. Phát hiện này coi như 1 hình thức độc đáo mà 1 người chơi tem bình dị như mình thể hiện lòng kính yêu với vị cha già dân tộc.

Sau đây là 1 thống kê sơ bộ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (24-03-2010), Dat_stamp (04-11-2011), manh thuong (24-03-2010), Ng.H.Thanh (31-01-2011), thanhtruc (21-03-2011), xihuan (08-06-2010)