Ðề Tài: Wings of Bird
Xem riêng 01 Bài
Cũ 22-03-2009, 07:14
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Dẻ ơi, thấy giám khảo công chúng chưa ? Tuyệt nhé ! Giúp Dẻ vô tư mừ...
Tui thấy bộ TL nầy o.k. Chỉ cần chăm chút nữa là vào Lạc Dương ẵm Bạc. Còn sau nầy thì ráng tăng tính quý hiếm và tem sống sít lên thì còn bay cao dữ chứ chẳng chơi !

Nếu bà con đọc hết bộ TL nầy mà hiểu Dẻ muốn nói gì thì là thành công.
Chúc may mắn trọn vẹn.
ôi chà ... mấy hum ni nghẹt thở ... tối qua máy tính nhà hỏng ko biết tình hình ra sao sáng ni vội lên cty ... oào ... bác K cho mình 1 chút lạc quan rồi.

có thể nhiều người xem bộ này nhưng chưa có thời gian rảnh để góp ý nhiệt tình như bác K, bác wwf_stamp, NTD, eco và a.tiny

Những lời góp ý chân tình và thẳng thắn, lời góp ý qua con mắt của 1 nhà sưu tầm, và 1 nhà triển lãm ... cái gk ý thức được là những lỗi rtong trình bày, trong diễn đạt, và sự yếu kém trong độ quý hiếm và độ phong phú ... hẳn là mọi người còn nhiều nhận xét nữa chưa có thời gian góp ý cùng tác giả.... gk xin cảm ơn tất cả.

Đúng như bác K nói, vấn đề về lỗi và sự quý hiếm đặt sang 1 bên, khi xem bộ TL còn xem cả sự sáng tạo cá nhân trong toàn thể. Bởi bộ TL ko phải là phép cộng đơn giản của việc sưu tập.

Tác giả sẽ thất bại nếu có những mẫu tem đẹp nhất, quý nhất, nhưng lại ko làm bật lên ý tưởng trong bộ trình bày của mình. Nếu bộ của mình còn rất yếu kém về tính quý, tính mạch lạc ... nhưng ý tưởng trong đó vẫn có thể được hiểu thì với mình cũng là 1 thành công rồi.

Tuy nhiên gk mong rằng những bộ TL sau này được trên trọng dụng đưa đi sẽ hoàn thiện hơn về cả mặt ý tưởng và sự trình bày rồi lại được minh họa bằng những mẫu tem phong phú và quý hiếm.

Rất mong nhận được thêm những ý kiến đánh giá trên quan điểm thematic exhibition.

Một lần nữa cảm ơn tất cả mọi người và mong 1 ngày CN vui vẻ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (14-04-2009), huuhuetran (22-03-2009), THE GUEST (22-03-2009)