Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-09-2008, 17:58
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Nguoitimduong Xem Bài
Khá nhiều người nhầm tưởng rằng từ khi nước ta thuộc Pháp mới bắt đầu có ngành thông tin liên lạc bằng thư từ, điện báo, điện thoại. Thực ra, từ thời Lý Thái Tôn (1028-1054), để chạy công văn, giấy tờ từ kinh thành ra các tỉnh, triều đình đã đặt ra các trạm thư, các thư tịch cũ gọi là nhà trạm.[/RIGHT]
nhìu người lầm nhưng mình ko lầm
vì về bản chất, thông tin liên lạc là 1 nhu cầu có từ lâu lắm rùi, từ trước khi có tem, trước khi con người phát minh ra chữ

bất kì ai tư duy lô-gic và hệ thống 1 chút là có thể hiểu được

nói về bì và những dụng cụ tương tự, ai có phong bì tiền tem của VN thì post lên, quý hiếm phải biết.

Hình như anh Tạ Phi Long có

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài

Không hiểu anh Long có tham gia diễn đàn không, hy vọng anh ấy chia sẻ kinh nghiệm.

anh Long là 1 cao thủ
nhưng anh ấy bận quá
anh Long có web tem riêng, và quan tâm tới làng tem nhiều, xong ko tham gia diễn đàn nào cả ạ

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vnmission Xem Bài
???
Tôi chỉ biết hình như anh ấy có Store riêng ở eBay thôi!
trên ebay là mua bán, giống các cao thủ khác
trang của anh Long ko có diễn đàn
lâu rồi ko vào em cũng ko nhớ nữa, hy vọng nó vẫn còn ở đâu đó, mà anh ấy bận chắc cũng ko chăm lo cho nó được

năm 2005 tại Hn co bày bộ tem danh dự của ảnh, anh cũng có ra dự, tiếc là ngày đó mình ko hiểu lắm về những vật phẩm quý mà ảnh bày

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 11-10-2010, lúc 18:27 Lý do: ghép lên cho gọn :D !!!!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Poetry (11-07-2019)