Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-08-2013, 13:49
choitemchuoi choitemchuoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 3
Đã được cảm ơn 153 lần trong 27 Bài
Mặc định Kiến chọi với Voi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài
Bạn CTC viết tiếp bài phân tích để bà con cùng hiểu nhé. Mình yêu cầu bạn viết tiếp đấy nhé. Cảm ơn bạn.
Bộ sưu tập chuyên đề "Hary Potter" nằm trong top 10 khiến mình bất ngờ quá. Mình xưa nay cứ đinh ninh rằng chỉ có có bộ sưu tập truyền thống mới xứng đáng mang đi đọ với thế giớ và sẽ chắc chắn giành giải cao.
Việc đem BST Tem Truyền Thống Việt Nam đi chọi với Quốc Tế là điều không tưởng . Vì lịch sử Bưu chính Thế giới có trước Việt Nam hàng trăm năm. Giá trị của Tem Việt Nam so với Thế Giới cũng không cao . Muốn BST Tem Việt Nam đoạt giải cao tại các giải thưởng uy tín trên Thế giới theo chủ quan của Chuối thì nên đầu tư vào BST Chuyên Đề .

Ví dụ : BST vừa rồi của Trần Trọng Khải mà xếp vào dự thi với các BST Tem Truyền thống của các nước khác thì không thể đoạt giải và đạt huy chương như vậy đâu , vì so với các BST Truyền thống và lịch sử bưu chính Thế giới thì bộ này như là Con kiến đọ với con Voi về mức độ tầm vóc .
Nhưng khi người ta xếp BST này của TTK là Bộ sưu tập Chuyên Đề về Chủ Tịch Hồ Chí Minh để đấu với các BST Chuyên Đề khác thì thứ hạng đã được nâng lên đáng kể.Và kết quả như mọi người nhìn thấy là đã quá sự mong đợi của Hội Tem VN rồi.Tuy BST của Trần Trọng Khải chỉ nằm ở mức dưới trung bình nhưng HTVN vẫn có cái để mà khoe về thành tích . ( Sẽ phân tích về BST này vào bài viết sau ).
Muốn đem BST TEM của Việt Nam đọ với Thế Giới thì giới trẻ VN hãy đầu tư vào các BST Tem Chuyên Đề ngay từ bây giờ. Chứ còn đầu tư vào BST Truyền thống để Dự thi thì vừa tốn tiền vừa biết trước kết quả là Kiến chọi với Voi rồi.

Bài được choitemchuoi sửa đổi lần cuối vào ngày 28-08-2013, lúc 13:55
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn choitemchuoi vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (28-08-2013), Đinh Đức Tâm (30-08-2013), Dat_stamp (28-08-2013), exploration (28-08-2013), hoavienquanbl (31-08-2013), huuhuetran (30-08-2013), Ng.H.Thanh (29-08-2013), Nguoitimduong (20-09-2013), Poetry (28-08-2013), Tem quốc chí (28-08-2013), vu.huy65 (30-08-2013)