Ðề Tài: Bình Dương !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-04-2010, 21:18
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Talking đôi điều tâm sự :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tugiaban Xem Bài
Mình gặp Bác Sáu này rất nhiều lần ở các triển lãm. Nay anh Dẻ giới thiệu mới biết
bác TGB nói vìa cô 6 phải ko. thực ra gk cũng chưa làm được chi nhìu cả, ngoài những người mình trực tiếp tiếp cận được và giới thiệu thì các nhân vật làng tem khác đều qua các kênh tem khác như báo mạng, báo in, các lời kể ...Khi dữ liệu được tập trung 1 cách tương đối có hệ thống sẽ giúp chúng ta có cái nhìn tổng thể hơn thui.

Nếu bác chịu khó đọc tct chắc cũng biết các nhà sưu tập đó đây thui. Tiếc là chỉ 1 phần nhỏ người làng tem vn coi tc nên nhiều thông tin trong tc ko phục vụ làng tem rộng rãi được.

Những tổng kết như trên vô tình đưa tct tới làng tem 1 cách hiệu quả hơn.

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bebu2410 Xem Bài
Cám ơn anh Dẻ đã nói quá về em .

hi hi ... anh thấy sao nói vậy thui...những gạch đầu dòng về iem trên kia là những gì anh được trải nghiệm mà, em khim tốn quá, có gì hay cứ phát huy

Sự thật là em tiếp xúc với ông Tư ko chỉ 1 lần đâu.

hôm nay anh mới biết chuyện này đấy, lần trước trên đàn em mới kể vắn nên chuyện chưa hết đúng ko

Ông là người thầy tem đầu tiên của em đó. Hàng ngày thứ 2 đến thứ 5 từ 8h-10h30, ông thường ra quầy tem chơi của CLB tem Bình Dương ở khu vực chợ Thủ Dầu Một để ... làm gì em cũng biết -đa số là phục vụ người mới chơi tem .Những lúc về sớm hay được nghỉ học em thường hay ra đó nghe ông kể chuyện tem .

thật tuyệt vời, giá như phong trào tem các tỉnh khác cũng có được các cụ truyền ngọn lửa tem như vậy thì tuyệt

Có 1 lần ông còn dắt em đi xe buýt xuống chỗ chị Tám nữa (lần đầu tiên đi xa nghe về tem, chịu chơi lắm à ).Nói chung là em đã học được rất nhiều.Riêng cái bộ " Việt Nam đất nước con người " lần nào ông cũng nói . Chắc tại người già thường hay như vậy

hà hà ... họ cũng vì lòng nhiệt tình với giới trẻ nên làm vậy thui ... cũng như anh nì, chưa già mà còn nói nhìu hơn thía

Mấy lần về BD cũng có lúc em ghé CLB, có lúc ghé nhà nữa mà chưa lần nào gặp . Kể cũng hơi tiếc .

khi nào có dịp vìa quê nhà, iem kiếm ít món tem trên Sài Thành đưa vìa chơi, có chút tem lẻ tặng cụ làm quà cũng được, có thể cụ ko cần nó cho bộ sưu tầm của mình nhưng cụ sẽ dùng nó để truyền lửa cho các mầm tem khác, như bác Huệ hay các cụ tem nơi khác vẫn làm ấy

em có nghĩ vậy hông

Còn con nhỏ lamngoc , nó nhát thấy mồ. Em bảo để em bán tem giùm cho . Mà sợ bị lấy nên ...

ha ha ... bạn lamngoc có đức tính ... cẩn thận của ngừi chơi tem đoá...chưa dám tin đàn anh pé pự... hoặc ko phải thế, mà chẳng qua là pé chưa muốn làm fiền ông anh thui, lamngoc muốn tự lực cánh sinh cũng tốt, để em í tập bán, tập mua
Hy vọng các bạn tem Bình Dương khác cũng cời mở ko kém bé bự

Hẹn lại gặp

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
lamngoc (29-04-2010), manh thuong (16-04-2010), tugiaban (16-04-2010)