Xem riêng 01 Bài
Cũ 19-08-2009, 14:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

bác Hoavien ơi luật có luật cứng và luật mềm

luật cứng là những điều có thể định nghĩa. luật mềm là những điểm nhạy cảm để nhà trức trách có những tuỳ biến thích hợp. bác nói rất có lý nhưng nhà trức trách thì sẽ có cách để vặn lại

xét trên tinh thần khách quan nhất có thể tui xin có ý kiến:

về tấm hình mà báo đăng, tờ báo được xuất bản có phép, và mọi lứa tuổi đọc, nó đúng luật VN, người thông minh nhất cái diễn đàn này cũng chỉ có thể đưa ra 1 lý do xếp vào hàng nguỵ biện mà thôi

lý do:

nếu 1 bộ fim cấm trẻ dưới 18 chiếu đúng luật thì việc chiếu cho trẻ dưới 18 là phạm luật

bài báo trên ko thuộc trường hợp đã nêu vì thế VS có to bằng trời cũng phải tuân thủ luật pháp VN

ôgn VS ko có quyền gì ban hành hay tiến hành 1 luật riêng vi pham điều nói trên trừ khi bộ luật VS version 1.0 đã được bộ chủ quản duyệt

Bức tranh báo đăng ko phạm luật VN và cũng ko nằm trong các trường hợp cấm nào cả, tại VN ko 1 cá nhân hay tổ chức nào có thể quy kết nó nọ kia vào lúc này

tuy nhiên nếu gk cầm trịch VS gk vẫn có thể xoá lý do đơn giản là: ko có bản quyền

thứ nữa VS nói rằng hình ko phù hợp, nhưng lại bắt bẻ Dẻ ở từ nhạy cảm, xem ra quê quá

còn về vấn đề vô lễ: cháu nghĩ ko ai có quyền nói từ đó ở đây vì mọi công dân đều bình đẳng trước pháp luật, quan sai ta xử quan, dân sai ta xử dân

cách tốt nhất để tránh kiện tụng là ko làm gì cả, còn ko thì phải chấp nhận ở 1 tỉ lệ nào đó khi rắc rối nảy sinh

vấn đề CLOSED <=== đúng luật VS thì các phần nói về CLOSE phải bị xoá ngay lập tức vì bị khép vào tội SPAM do ko phù hợp với đề tài này

tạm kết buổi tranh tụng tui tuyên bố ko trên cơ sở gì cả rẳng: hình được đăng phù hợp với luật pháp VN, VS ko có quyền xoá tuy nhiên đề nghị thân chủ cho hỏi vấn đề bản quyền.

à quên ... nếu có trích dẫn thì chắc cũng tạm đựơc vì chắc gì tác giả biếm hoạ đó đã đăng kí bản quyền hay toà soạn báo mua bản quyền đâu

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hiepsitinhyeuvadaukho (19-08-2009)