Ðề Tài: Phú Thọ
Xem riêng 01 Bài
Cũ 19-09-2010, 16:11
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định tâm tình tem Phú Thọ :D !!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoatrongcat Xem Bài
Cảm ơn bạn hat de đã quan tâm tới Phú Thọ quê mình.
Cũng ko có gì phải cảm ơn cả bạn à, mình thì tỉnh nào cũng quan tâm cả, Phú Thọ cũng là 1 vùng đất đặc biệt của VN ta nên cũng cảm thấy thú vị khi được tìm hiểu về những bạn chơi nơi này

Trích dẫn:
Nói thật mình không phái nhà sưu tập tem chuyên nghiệp và tâm huyết như bạn nghĩ đâu.
Ko phải ai cũng chuyên nghiệp cả bạn à, và ko nhất thiết ai thích hát cũng là ca sĩ giỏi. Chúng ta cũng vậy, thích thú say mê thì chơi, cũng như thích hát thì hát ... nên dù có ko thành danh ca thì ta vẫn hát, vẫn chơi, vẫn say mê, chơi cho vui và tăng hiểu biết mà

Còn vấn đề tâm huyết cũng có nhiều góc nhìn, thấy bạn online sưu tầm tem được cũng phần nào thể hiện sự say mê, nhiệt tình rồi ... thế là được ... sự góp mặt của mỗi người trong xã hội tem có 1 ý nghĩa của nó ... người có khả năng thì cống hiến như 1 nhà cung cấp, 1 cây viết, hay 1 người cổ vũ phong trào ... đừng lo mình có phải tâm huyết lắm hay ko ... bạn thích ... và chơi thế là vui rồi

Trích dẫn:
Mình nghĩ rằng mình sưu tập những con tem hoa chỉ bởi đơn giản khi mình nhìn thấy những con tem đấy giúp mình đỡ căng thẳng hơn trong công việc, đây ko biết có phải là mục đích ko tốt khi chơi tem không nữa.
theo mình đó là mục đích trong sáng và thoải mái nhất. Có thể bạn ko đầu tư bằng tem, ko nghiên cứu giải đáp quá sâu những vấn đề bưu chính .... điều đó ko sao cả,... quan trọng là giải tỏa căng thẳng, vui vẻ trong cuộc sống ... nhiều khi các thú giải trí tốn kém khác ko làm được việc này nhưng những con tem nhỏ lại làm được ... còn gì quý bằng ... phải ko nhỉ ... mình nghĩ là vậy

Trích dẫn:
Mình cũng có một số con tem Việt Nam , và tem Nga 2 năm 1980 và 1984, hình như là tem in lại do mình nhờ anh họ mình mua.Mình chưa hiểu rõ hết thuật ngữ của người chơi tem, như thế gọi là tem gì.
Tem đã có danh mục, cứ thong thả tra cứu bạn à, ko lo gi cả, mình chơi tem cho vui nên càng ko quá sợ vấn đề in lại hay bộ thiếu ... thuật ngữ thì tới đâu hay tới đó ... vấp món nào mới thì tra cứu ... ko phải nhà nghiên cứu bưu chính nên ta cứ học dần, thong thả vui chơi

còn khi tìm hiểu được món nào mới sẽ tranh thủ khám phá các khái niệm lân cận ... vui vẻ mỗi ngày và tăng dần kiến thức

Trích dẫn:
Rất mong được bạn quan tâm và chỉ giúp mình. Chân thành cảm ơn bạn.
Mình thì cũng ko giúp được gì nhiều, vì mình cũng chơi thôi, ko nghiên cứu bưu chính sâu lắm ... chủ yếu là động viên tinh thần bạn tem các tỉnh ... cái gì mình biết mình sẽ chia sẻ.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ

Mong 1 ngày nào đó được gặp giới tem Phú Thọ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hoatrongcat (19-09-2010), manh thuong (20-09-2010)