Xem riêng 01 Bài
Cũ 14-02-2009, 08:18
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

hi hi hi... Valentine năm nay thú vị thịt vì nóa chơi ngay vào ngày thứ 7, trời cao nắng đẹp gió hây hây ... mọi thứ đều rất ổn

qua mục bì thư http://www.vietstamp.net/forum/showt...?t=3059&page=2

thấy tâm sự nầy

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Bẩm các bạn, K sorry các bạn, khi nào K đem vật phẩm vào bộ triển lãm thì mới "ngâm cú" chứ khi chúng nó còn trong "kho nguyên liệu" chưa chế biến thì trình cho các bạn xem cho biết (theo yêu cầu của Ad.. DM, VNM) giống như tới nhà xem trong an-bum của K dzậy mà. Trên hiện vật thô như rứa, bạn nào thấy nghiên cứu gì được thì "nghiên" theo môn chơi của mình . Chứ K thì khi nào "xào nấu" cho TL mới "nghiên" chứ tối ngày mà nghiên hoài, nghiên tùm lum thì có nước đói meo râu ông cụ lun !

Xin các bạn ân huệ tha thứ cho mình nhe nếu như có gì phât ý
đúng như cách nghĩ của mình, bác K là nhà TL nên hiểu rất rõ thế nào là TL, thế nào là bày mang tính bày, và rất hiểu chuyện bán buôn... vậy nên 1 số việc bác K làm vừa qua là rất ổn, ko có nghi nghiêm trọng cả ... chẳng qua mọi người chưa quen phogn cách làm việc của nhau nên có chút hiểu lầm

Việc làm TL đòi hỏi việc bày và thuyết minh rất tốt
việc bày có quyền bày kèm thuyết minh hoặc ko
việc bày quảng cáo có thể có hoặc ko, nhưng theo gk thì ko, vì bác K có phong cách làm việc cũng đàng hoàng:
- bày là bày
- bày bán là bày bán ... có giá và 1 số ghi chú đi kèm
- cái nào bán giá công khai, cái nào giá thỏa thuận đều ghi rõ cả

qua thời gian quan sát đàn tem VN từ ngày nó còn sơ khai chưa thể post hình tới nay đã có nhiều biến cố ... có 4 đàn tem và 1 đàn tiền trogn đó có tem. chuyện về bác K thì cả nước rõ, tính cách bác ấy thế nào ai cũng thuọc trong lòng bàn tay ,,, hơn nữa bác K cũng đã có nhiều thay đổi cùng chặng đương phát triển của khôgn gian tem Online

qua các đàn tem và cận đây nhất là đàn tiền, gk càng thấy nhận định của mình đúng, hoặc ý ra cũng gần đúng .. ngày còn trong đàn tiền, đàn tiền có 1 không gian rất klớn dành cho tem... tại không gian ấy gk cũng thấy rất rõ cách làm việc của bác K

TL là tl, bày là bày, bán là bán ... mọi thứ rất rõ ràng

chuyện nọ xọ chuyện kia rất hiếm, hoặc nếu có cũng chỉ là bất đắc dĩ ... chứ ko như các nước tính sẵn trong 1 ván cờ...

Nếu tỏ về cách làm việc của bác K chắc sẽ giảm bớt hiểu làm ... có thể còn nhiều điều gk ko biết ... nhưng theo cảm nhận hiện nay thì bác K tiến hành mọi thứ khá ổn, và thẳng ra mà nói bác ấy ôn hoà hơn rất nhiều rồi, Dẻ Trần là bậc nít ranh có đôi điều bày tỏ hy vọng làm rung rinh gì mối quan hệ giữa các bác Trần vốn .. rất gân

Túm lại theo cháu thì thế nầy, bác K đang bận làm 1 số việc tem, tuy nhiên cũng dành thời gian bày biện, để đáp ứng nhu cầu coi đồ TL của người chơi tem, và bản thân bác K cũng là người rất nhiệt tình chia sẻ ... vậy là có sự chia sẻ ... nhưng thông tin còn chưa nhiều cho các vật phẩm đó ... có lẽ vì bận chứ ko phải duyệt binh hay bày hàng gì đó ... bác K và các bác Trần tem đều là những nhà sưu tầm lớn, nghiên cứu sâu ... hoàn toàn có thể bày và thuyết minh đâu ra đấy ... cháu hoàn toàn tin tưởng như vậy và thực sự đã thấy vậy ... dăm 3 tháng nữa bác K rảnh chúng ta sẽ thấy điều ấy ngay thôi...

có lẽ này giờ gk rườm rà qua rồi ... đôi khi từ ngữ cũng .. lộn xộn mong các bác bỏ quá cho... còn 1 câu này nói nốt... bà cờ tem có những nhân vật trọng yếu ... sau nhiều biến cố làng tem, có những biến cố mang tính quy luật, có những biến cố trong "kịch bản" để có 1 cấu trúc như hiện nay ... chơi chờ dù là thiên là cũng chỉ điều quân trên 1 bàn cờ ... còn từ bàn này sang bàn khác ... hơi bị khó .. chính vì thể để để hình thành 1 cấu trúc đàn và các đàn như hiện nay đã phải tốn vài năm ... hy vọng các nhà điều hành và các thành viên cùng có 1 mục đích chia sẻ cống hiến ... bỏ qua những hiểu lầm... còn nếu phát sinh những hiểu lầm thì bình tĩnh nhịn nhận ... những cái gì bỏ qua thì bỏ qua ... ko thể bỏ qua cũng ... bình tĩnh 1 thời gian sẽ bỏ qua được....như thế thì không gian mới vững được ạ... có ổn định an cư lạc nghiệp thì mới cống hiến và thưởng thức sự cống híên của người khác được. ko phải lúc nào người điều hành cũng là người chơi cờ ... trong không gian ONLINE nầy ... tất cả đều cùng chơi ... nhưng chơi cờ ở đây ko phả con nầy ăn con kia mà tất cả cùng cống hiến vì nghệ thuật,,, thiên hạ thái bình nơi nơi phát triển

ôi Va có khác rông dài và ... lãng đãng quá .. chúc các bác 1 ngày vui vẻ ... mua hoa cho các bác nhà và ..đăng đàn post bài

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
huuhuetran (17-12-2010), manh thuong (14-02-2009), xihuan (14-02-2009), zodiac (14-02-2009)