Xem riêng 01 Bài
Cũ 25-05-2009, 17:25
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Ko có ý kiến gì cả !

Vì thực ra vấn đề này được đề cập khá nhiều rồi, tuy nhiên ở VN hầu như rất ít người có khái niệm triển lãm. Việc sưu tầm theo hướng này cũng rất hay. Nhưng có nhiều người chỉ trích ... lý do đơn giản là ... họ quy cho tội ... hám thành tích TL, chúng tui chỉ chơi tem thui ... đừng xui dại chúng tui ... híc ... nói thế thì ai dám hướng dẫn nữa ... lại mang tội dụ khị.

Sưu tập tem ngày xưa là sưu tầm tem, ngay cả khi chơi chuyên đề rùi vẫn chỉ là sưu tầm có thể là có hệ thống nhưng cái hệ thống đó khác với hệ thống khi hình thành 1 bộ TL hoặc 1 câu chuyện tem.

Nhìu bạn tem xếp các bộ tem đâu ra đó, rất bài bản nhưng ko hình thành 1 mạch chuyện rõ ràng .... giờ xem lại họ có thể sắp xếp và nghiên cứu thành 1 hướng rất thú vị.

Các bạn mới cũng có thể đi theo hướng này ngay ... hy vọng chúng ta sẽ thay đổi tư duy sưu tầm và ko có cái nhìn lạ lẫm với triển lãm. Nhìu bạn giãy nay lên khi mình dụ khị làm TL
Đây là một cách sưu tầm theo hướng 1 bộ triển lãm ( có mạch chuyện hẳn hoi như hd nói )chứ không hẳn là phải làm 1 bộ triển lãm để đi thi.

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (25-05-2009), lydainghia (24-06-2011), thang (16-08-2011), thanhtruc (10-01-2013), xihuan (28-05-2009)