Xem riêng 01 Bài
Cũ 06-05-2009, 20:55
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi linhtote123 Xem Bài
Anh cũng chưa xem hết, nhưng cũng nói 1 số điểm sao đây:

... Khi nói đến các danh nhân, em nên nói về sự nghiệp của họ, cái nào nổi bật thì viết, đừng viết những cái râu ria.
chính xác đó ... cắt bỏ râu ria
và lưu ý là các danh nhân này được nêu ra với tính chất chứng minh cho vụ con giáp, bởi nội dung này là vìa con giáp chứ ko phải bộ chuyên danh nhân

nếu là vìa danh nhân thì nên có 1 cấu trúc chung cho các ông, chứ như trình bày của em là hông đồng nhất, ví dụ tuổi dậu có nói về chị Võ Thị Sáu và Trần Xuân Soạn ... mất cân đối thông tin rõ ràng về 2 danh nhân của VN

1 lần nữa anh bảo lưu ý kiến rằng: nội dung chính là vìa con giáp, mà cụ thể cái "Tìm hiểu ... con Giáp" ở đây là vìa tính cách, và việc đưa các danh nhân vào cũng là chứng minh vấn đề đó, người đọc có thể ko nhớ ông này bà sinh sinh năm nào, mất ở đâu ... cái mà họ cần là tính cách và phẩm chất của họ có ứng với con giáp như đã nêu ko.

Vấn đề vìa danh nhân trong dòng chảy con giáp khác hoàn toàn tới danh nhân trong bộ vìa ... danh nhân. Tác giả nên khai thác nội dung thông tin ở khía cạnh mà nó chứng minh cho tiêu đề của tác phẩm.

Anh nói khá dài dòng và lòng vòng như đại ý là vậy. Hy vọng em hoặc chị Dút sau nầy khi phát triển bộ tem của mình hơn nữa có thể khai thác nội dung đó trong bộ TL

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (07-05-2009), manh thuong (07-05-2009), man_nguyen_1996 (21-07-2010), Pink Kole (21-07-2010), thanhtruc (27-04-2011), xihuan (07-05-2009), zodiac (07-05-2009)