Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-07-2010, 17:56
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

99,99 % thành viên VS - Tp HCM vắng mặt trên đàn cả ngày hôm nay

sáng dự lễ phát hành, chiều giao lưu với gia đình Luật sư và họa sĩ vẽ tem ... ngoài ra còn dành phần lớn để xin chữ kí

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
...

Ngày mai nếu họa sĩ rảnh, ngoài việc kí lên bì, MC .... bạn tem nên mua hẳn 1 tờ để họa sĩ ký lên. Họa sĩ Tuấn biết cách kí sao cho nét chữ ko vắt qua mặt các danh nhân. Hôm ở Nghệ An mình làm món tương tự rồi. Mọi người cứ mạnh dạn thử xin, nếu hoa sĩ nói ... khó kí lắm thì bảo là ... ở Nghệ An chú cho gk mà giờ ko cho tui là sao ... chắc chú í sẽ kí thui . Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ, kí được tờ tem đó nhớ khoe làng nha
Tầm này chắc vẫn còn rất sôi động... họa sĩ Tuấn chắc kí mỏi tay mất thôi

1 điều rất thú vị với họa sĩ Đỗ Lệnh Tuấn là trước đây ông vốn ko hợp với dòng tem danh nhân, thậm chí những thiết kế của anh í còn bị coi là tệ

1 ví dụ điển hình là bộ 100 năm ngày sinh Trần Quý Cáp http://www.vietstamp.net.vn/forum/showthread.php?t=1284 <=== mấy năm về trước, vẫn còn nguyên tại đây với lời nhận xét của làng tem

Gần đây nhất là bộ mừng 120 năm ngày sinh của Bác người chơi đã bớt khắt khe hơn vì bộ đó cũng khá đẹp ... tuy nhiên tới bộ Lsư Nguyễn Hữu Thọ lần ngày làng tem thực sự ngỡ ngàng trước thiết kế của ông ... mẫu tem đơn giản ... sáng rõ ... hơn hẳn bất kì 1 thiết kế tem danh nhân nào trước đó của ông.

Với sự khẳng định tài năng lần này mình có thể tin vào mẫu kỉ niệm 100 năm ngày Bác ra đi tìm đường cứu nước phát hành vào 05.06.2011 rồi

theo 1 nguồn tin mật thì em được bít anh Tuấn sẽ được giao thực hiện bộ tem nầy

chúc anh Đỗ Lệnh Tuấn duy trì được phong độ để năm tới hoàn thành mẫu tem đặc biệt đó

Tâm sự như vậy tạm ổn rồi ... hy vọng tối nay VS sẽ có 1 số hình ảnh về buổi giao lưu đặc biệt chiều nay: 10.7.2010

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (11-07-2010), chie (10-07-2010), Dat_stamp (14-11-2011), manh thuong (13-07-2010), minhduc (11-07-2010), Nguoitimduong (10-07-2010), Poetry (10-07-2010), tugiaban (11-07-2010)