Xem riêng 01 Bài
Cũ 18-12-2007, 13:00
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài
Anh thay mặt Ban Điều Hành Diễn đàn VietStamp.net trả lời hat_de như sau:

- những bộ tem mình ko phải tác giả nhưng đã xin phép bản quyền tác giả thì em post trong phòng của mình được ko, hay phải tạo thêm 1 phòng cho các tác giả kia
>>> Trong trường hợp này em phải chứng minh tác giả bộ sưu tập đã cho phép em công bố bộ sưu tập của họ trên mạng như giấy tờ có chữ ký chẳng hạn. Khi chứng minh được rồi, em sẽ trưng bày bộ sưu tập đó ngay trong phòng trưng bày của em, chỉ cần chú thích rõ tên tác giả là được.

Cảm ơn anh đã trả lời cặn kẽ !

Có 1 khó khăn trong điều kiện kia, khi tác giả gần gụi, xin phép bằng miệng họ đã đồng ý rồi, khi nói chuyện với các tác giả em cũng đề nghị cho xin chữ kí làm bằng, nhưng các tác giả nói ko cần, giới thiệu bộ tem lên là quý rồi, đâu phải cái gì đặc biệt lắm mà cầu kì như vậy. Vì thế em ko có chữ kí nào cả, 1 số bộ như vậy em có giới thiệu trong diễn đàn thichduthu, và ko có khiếu kiện gì cả. Nhiều lúc chính tác giả nói, chữ kí vào lại thêm quan trọng hoá, bộ tem nhỏ có đáng gì. Em chỉ đảm bảo ko có khiếu nại nếu đăng bộ của họ. Còn nếu nhất thiết phải có xác nhận bằng chữ kí thì ko đăng được rồi, hoặc là em phải làm việc lại!

Em hy vọng BQT xin tác quyền của những bộ TL hay của các nhà TL trong SG đề giới thiệu rộng rãi cho bạn tem các tỉnh cùng thưởng lãm.
Em xin hết !

gk
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này