Xem riêng 01 Bài
Cũ 18-03-2009, 07:19
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Nghe tin hành lang là lần nầy ai tham gia triển lãm tại Tp HCM (trừ mấy hội tỉnh được mời tham gia salon free) sẽ đóng 200.000 đồng cho 5 khung (tin không chánh thức nghe quý vị) hay bao nhiêu đó chưa biết chắc. Như vậy bà con nào hăng say nhiệt tình làm TL đóng góp cho phong trào siêu tập tem và góp phần cho giao lưu giữa các hội bạn thêm hoành tráng thì ngoài kinh phí tự túc lo cho "con cưng" còn phải bỏ ống heo góp thêm tí tẹo tiền hổ trợ cho Hội lo kinh phí cho "con cưng" của mấy bạn có chổ mà trình diễn "thời trang" nữa nhé. Nghe tin sét đánh như rứa em cũng hơi hốt hoảng vì nhỡ đăng ký 2 em dự thi 1 em trưng bày nên ...chà chà...phải saving gấp ! Hic hic em đã giả từ phở bò, cà phê đá buổi sáng chuyển qua ăn xôi uống nước lọc để tiết kiệm ngày XX.000 đồng dần dần rồi đấy !

híc .. vừa là tin tốt vừa là tin xấu

tin tốt ở chổ: tp HCM lại 1 lần nữa trở thành địa phương đi đầu trong cả nước. Cụ thể lần này là việc xã Hội hoá.

Cái XH hóa đó hỉu phức tạp thì cũng phức tạp mà đơn giản thì cũng đơn giản. Với những người tham gia TL nhìu rùi thì ko sao với bạn chưa thì gk xin giải thích thêm 1 chút trên quan điểm cá nhân của mình.

Trước đây phong trào tem được sự hỗ trợ lớn từ ngành. Người chơi tem lại ít làm TL, vì thế để khuyến khích có khi tham dự triển lãm bạn còn được hỗ trợ nhiều, cả tài chính và dụng cụ ví dụ như phơi băng đen ...

còn bi giờ sự bao cấp giảm dần, nguồn lực cho phòng trào tem ngoài ngành còn bản thân người chơi. Trong TL thì đó là nguồn lực của người TL ... trước đây có khi mời bạn bạn còn ko tham gia ... giờ muốn tham gia bạn còn phải nộp tiền. Bạn trình diễn tem, nhưng người muốn làm ca sĩ rùi thâu đĩa vậy, sự hỗ trợ í, muốn có DVD tặng bạn bè bạn phải tự thân.

Ở nhiều nơi TL còn èo uột, mà 1 hội tem ko thể ko có thành tích, vậy là sự hỗ trợ lớn, còn khi nơi bạn phong trào tem vô cùng phát triển, ví dụ như SG chẳng hạn ... có lẽ trước đây dự TL vừa vui lại vừa được tài trợ, giờ thì lại phải góp gạo thổi cơm chung. Kể cũng hơi xót nhưng hy vọng vì nghệ thuật các nhà TL sẽ ... cố gắng. 5-10 năm nữa guồng máy này phát triển, hy vọng ngoài sự tự thân thì các dealer cũng góp 1 phần gánh vác. Bởi 1 đợt TL là 1 ngày hội lớn, có thể sẽ kinh doanh được nhiều tem hơn ... và dealer thấy có trách nhiệm hỗ trợ lại phong trào.

Bác K là 1 nhà sưu tầm và TL tầm cỡ nên lần nầy cũng vất vả, tâm huyết làm các bộ lớn, giờ lại gách vác 1 phần kinh phí. Ăn xôi và uống nước lọc tuy ko khoái bằng phở nhưng cũng đảm bảo sk đó ạ. Mong bác mạnh khỏe và chiến thắng vẻ vang hy vọng phần giải thước tí hon của SG giúp được bác phần nào, có chút gọi là động viên tinh thần cống hiến.

Hy vọng là bạn tem ko trùn bước ... 1 ngày nào đó VS lớn mạnh có thể hỗ trợ thành viên của mình tham gia TL 1 phần nho nhỏ kinh phí. Như kiểu Hội tem Trung ương hỗ trợ các bộ dự TL tem thế giới 2009 tại CHINA vậy. Nghe đâu $ 20 / 1 kh .... giờ thì các nhà TL được tài trợ ... nhưng sau nầy các nhà TL đông rùi ... có khi tham dự ngoài việc tự túc phí dự TL lại còn phải đóng thêm tiền để ủng hộ phong trào cũng nên. Tuy nhiên khi phong trào tem VN đã lên, hoạt động TL tem lại niềm vui và lợi ích lớn cho người chơi thì tôi tin rằng họ sẽ hài lòng với việc rút ví.

Chúc cho VN ta sớm lên tầm đó

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), manh thuong (18-03-2009), tugiaban (18-03-2009), xihuan (18-03-2009)