Xem riêng 01 Bài
Cũ 17-01-2008, 09:36
Nguoitimduong's Avatar
Nguoitimduong Nguoitimduong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Phó Chủ nhiệm, Phó Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 7,631
Đã được cảm ơn 10,134 lần trong 1,846 Bài

có một đề tài khác cũng rất thú vị mà NTD đang theo đuổi , đó là Việt Nam trên tem thế giới, lúc đầu qua nhà anh Thi chơi, ảnh cho xem album mà cứ ngáp lên ngáp xuống làm ảnh bực cả mình, mà sao mấy loại tem đó toàn của Nga, Hàn, Đức, Tiệp, Ba Lan, Cam, Lào,...rất ít tiếng Anh nên chẳng hiểu mô tê chi cả, sau này được nghe giảng giải lại thì tự nhiên thấy rất thú vị, thú vị nhất là khi mình phát hiện ra nó vì nó chẳng theo một mô típ nào chung cả, này nhé block tem có tranh Hàng Trống của Grenada, ai mà biết nó là tranh Hàng trống cơ chứ,, block mèo có con mèo Tonkin, có khi nào mình xem kỹ tem đề tài này đâu, vì thế đây là một dịp rất thú vị để mình chịu khó lục tung hết mấy cuốn album tem ở cửa hàng, hy vọng là sẽ phát hiện ra một điều gì đó mới lạ...hehe
Còn nhớ thời kỳ phát hành chung ASEAN, suốt ngày lục tung hết địa chỉ của mấy collector vùng Đông Nam Á, gởi mail tới bất cứ nơi đâu (dù đôi khi hổng biết người rta có chơi tem hay không hihi), rồi tới cận ngày lại biết bao chuyện dở khóc dở cười xảy ra, cho nên khi nhận được thấy quý mấy FDC thực gởi ấy đến lạ, đó cũng là một niềm vui khi chơi tem các bạn nhỉ???

[*]E-mail : trson02@yahoo.com[*]Tài khoản ATM VCB : 025.1001.7878.50
[*]Chủ đề sưu tập : Olympic chính quốc, hoa lan, Việt Nam trên tem thế giới.
[*]Tìm kiếm thêm : hoa sen, họa Van Gogh[/LIST]
* Website: http://ischemiamd.com
Địa chỉ: 10.06A Hùng Vương plaza, 126 Hồng Bàng, P12, Q5, TpHCM

Bài được Nguoitimduong sửa đổi lần cuối vào ngày 17-01-2008, lúc 09:38
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Nguoitimduong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (26-02-2021)