Xem riêng 01 Bài
Cũ 25-05-2013, 15:42
HanParis's Avatar
HanParis HanParis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 10,439
Đã được cảm ơn 20,202 lần trong 3,980 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi VAPUTIN Xem Bài
Bạn Hàn thật khéo, cái nào ngon thì bạn "lủm" một mình, cái nào xương thì bạn phong người khác là "sư phọ" rồi bán cái.
Hình như Hàn cùng thế hệ với bác VA nhưng đã phong bác làm Sư Phụ từ lâu rùi! Bởi vì những giải thích của bác thường rất xâu sắc (không phải là xấu!) và đáng thuyết phục, dù sao Hàn cũng còn vài điều muốn học hỏi nơi bác. Theo thiển ý thì biên giới có thể là ngọn núi, con sông, cái biển (giữa Bắc Triều Tiên và TQ), hay vùng đồng bằng. Như lời sư phụ của Hàn, biên giới là thành quả tiến vào xứ người, mang tính cách LS thì họ đâu cần phải đo cho thẳng. Thật ra vùng Thủy Chân Lạp (Miền Tây ngày nay) là vùng rừng thiên nước độc. Xin đón xem bài viết mà Hàn đã ST được từ mạng kể về lai lịch của SaiGon. Vua Miên không quan tâm lắm thì phải. Nhưng mà đồng bằng sông Cửu Long rất phì nhiêu nhất là ở miệt Bạc Liêu Cò Bay Thẳng Cánh Chó Chạy Cong Đui (tìm xương? ), sao người Miên 'bỏ ngõ' vùng này, cái này phải nhờ tới bác VA giải thích về mớ xương này.

Trăm Năm Trong Cõi Người Ta
Tem Bì Bưu Ảnh Là Moa Ưa Rùi
Văn Chương Súng Ống Nửa Mùa
Chõ Mồm Một Tí Nói
Đùa Ace Ơi!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn HanParis vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
ThinhVuongVu (26-05-2013), VAPUTIN (25-05-2013)