Xem riêng 01 Bài
Cũ 27-12-2007, 22:57
Lu Tich Nguyen's Avatar
Lu Tich Nguyen Lu Tich Nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Cố vấn - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 909
Đã được cảm ơn 1,910 lần trong 223 Bài
Mặc định Tem VNCH 1955-1975

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi temVNCH Xem Bài
Rất vui khi được bác Trâu hưởng ứng. Khi đưa bộ sưu tập này lên là tôi muốn được nhiều người góp ý kiến. Tôi cũng cảm giác hơi cô đơn khi không có mấy ý kiến phản hồi. Chắc các bạn như connai, congacon cũng có nhiều kiến thức, đồ sưu tập để chia sẻ cùng. Nếu không có được sự chia sẻ, động viên của mọi người không biết tôi có hoàn thành được việc đưa hơn 3000 file lên diễn đàn hay không?
Xin thưa với bác Trâu cùng các bạn. Tiêu chí của bộ sưu tập này là chỉ nói về PHONG BÌ KỶ NIỆM. Vì vậy những vật phẩm sưu tập khác không được đề cập đến. Về maxicard tôi cũng sẽ giới thiệu cùng các bạn 1 bộ sưu tập rất tốt vào một dịp khác.
Những người chơi tem VNCH thường đã lớn tuổi. Lứa trẻ rất ít biết về dòng tem này. Nếu như chúng ta không chia sẻ lại những gì chúng ta biết thì dòng tem này chắc sẽ mai một. Được sự đồng ý của tác giả, khi scan các phong bì tôi đã không dùng những dòng chữ in đè lên. Nếu có ai đó thấy thích các phong bì đó thì cứ sử dụng tùy ý.
Rất tiếc là trâugià đã không còn 1 cái FDC cùa VNCH nào trong tay nửa, vì đã bán hết từ lâu. Đến ngày nay, về tem VNCH, ngoài bộ truyền thống đủ bộ, trâugià chì còn giữ lại mấy cái bloc 4 tem VNCH in lỗi (varieté) mà mình rất thích. Nhiều khi trâugià có đồ hay hay post lên cho các bạn xem, không phải là đồ của trâugià sở hữu, mà là của người khác, chỉ là đồ mình thấy trên mạng, mà mình thấy cần giữ lại làm tài liệu, thì mình lấy hình của người ta lưu trong máy minh, có dịp thì post lên khoe với các bạn thôi. Hihihi !!!
Trâugià không những không còn FDC VNCH nào, mà cũng không còn 1 tấm épreuve de luxe nào, nhưng trâugià cũng có EDL hay hay post lên cho các bạn xem được đấy !!!
Cũng như cái avatar của trâugià, các bạn chắc tưởng là con tem VNCH THỬ MÀU nhưng không phải đâu, đó chỉ là dùng photoshop sửa màu chơi thôi. Vô photoshop, làm gì cũng được hết, thêm, bớt, sửa đỗi; nên cái gì mình cũng phải thấy vật thật tận mắt mới là thiệt, còn trên mạng, trên ảnh thì KHÔNG !!!

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 27-12-2007, lúc 23:30
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Lu Tich Nguyen vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
huuhuetran (03-10-2008)