Xem riêng 01 Bài
Cũ 24-08-2011, 13:44
anh tuyet's Avatar
anh tuyet anh tuyet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 423
Đã được cảm ơn 607 lần trong 111 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi zetda&jenny Xem Bài
Cho tôi hỏi:
- Nếu bọc tem trong nilon rồi, có khi nào để lâu thì lớp keo dính vào nilon không vậy.
Keo không dính vào nylon đâu bạn , có dính cũng không sao gỡ ra dễ lắm , chỉ sợ miếng nylon bị bẩn lâu ngày sẽ làm keo bị ố
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Nhoctytem Xem Bài
Các Bác cho hỏi. Việc bọc tem bằng nilon hàn kín và băng tem đen (Taiwan) thì cách nào giữ được chất lượng tem lâu dài hơn?

Thanks.
Mình cũng dùng màng polyester , dày nên cắt bằng mỏ hàn sẽ hơi khó khăn nhưng T nghĩ trừ khi là món sưu tập quí thì mới dùng cái này chứ tem mà ép poly thì một bộ tem chắc mất cả tiếng , hơn nữa lại đắt tiền , cũng ít ai bán lẻ ( một cuộn cả trăm kí lận ) .Mình nghĩ bọc bằng nylon là ổn ( còn cái vụ băng tem thì không dám chắc vì có người nói là lâu ngày sẽ bị nhựa đen dính vào tem , T dùng loại trong suốt nên cái vụ băng đen thì không rành )
Mấy cái này là T làm qua nên thấy vậy , bạn có thể tham khảo các anh chị hay các bạn khác
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn anh tuyet vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (24-08-2011), Nguoitimduong (24-08-2011), Poetry (24-08-2011), zetda&jenny (24-08-2011)