Xem riêng 01 Bài
Cũ 23-06-2011, 11:52
nguyenhuudinhue's Avatar
nguyenhuudinhue nguyenhuudinhue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 5,490
Đã được cảm ơn 2,792 lần trong 424 Bài

Mình hoàn toàn đồng ý với bài viết của Hatde khi đề cập và giới thiệu về phong trào sưu tập Tem của tỉnh Khánh Hòa . Quả thật đây là một địa phương có phong trào chơi tem rất mạnh và bài bản ! Mình nói điều này bởi lẻ mình được vinh dự gặp mặt những nhân vật nổi danh trong làng tem cả nước mà hatde đã đề cập ( trừ bác Giao thì mình chưa được gặp ) . Mình còn nhớ cách đây cũng đã hơn 15 năm , khi có dịp vào Nha Trang công tác ( hồi đó mình đang công tác tại Hội LHTNVN tỉnh Thừa Thiên Huế ) ,gặp lại những người bạn cũ ở Khánh Hòa : Ngụy Như Ánh , Nguyễn Xuân Cát, Trần Như Nguyện ... sau cái bắt tay và những câu chuyện tưởng chừng như không dứt của những người cán bộ Đoàn ... đề tài mà mọi người tâm đắc nhất vẫn là về phong trào chơi tem ! Đấy hồi ấy mà "các thầy tem ở Khánh Hòa " đã mê tem đến cỡ ấy !!! Hình ảnh mà cho đến bây giờ mình vẫn còn rất ấn tượng và khâm phục ,đó là được các bạn đưa đến một số trường học để tận mắt thấy phong trào chơi tem trong giờ ra chơi của các em học sinh . Đúng là 15 phút vàng ngọc ! Khác với sự ồn ào náo nhiệt của lứa tuổi học trò trong giờ ra chơi , các em học sinh ở Nha Trang đã tận dụng hết thời gian quý báu ấy để "khoe "và trao đổi cho nhau những con tem mà mình yêu thích , chia sẻ những đề tài mà mình đang ấp ủ ... Quả thật cho đến mãi sau này mình vẫn không tìm đâu ra được những hình ảnh tuyệt vời ấy của phong trào chơi tem ở Khánh Hòa ! Vâng rất mạnh, bài bản và chất lương của phong trào sưu tập tem được lan rộng trên địa bàn toàn tỉnh . Rất OK như lời của hatde : " Khánh Hoà ko chỉ là 1 tỉnh có phong trào mạnh nhất miền Trung mà còn là điểm sáng của cả nước." Chúc cho phong trào tem ở Khánh Hòa tiếp tục tỏa sáng và lớn mạnh ! Chúc cho các "thầy tem " ở Khánh Hòa luôn là niềm tự hào của bạn tem cả nước ! Và chúc cho bạn mình Trần Như Nguyện vẫn tìm thấy được niềm vui trong sưu tập tem ở "nơi miền xa xôi ấy " !
Email : nguyenhuudinhue@gmail.com
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn nguyenhuudinhue vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dori Gerhald (23-06-2011), hat_de (23-06-2011), huuhuetran (25-06-2011), manh thuong (23-06-2011), Ng.H.Thanh (23-06-2011), Poetry (23-06-2011), Tien (23-06-2011)