Xem riêng 01 Bài
Cũ 13-06-2010, 17:43
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài

ái chà ... ngồi coi TS - HS rùi mấy mục QS bên các đàn gần hết buổi chiều mới thấy có 1 bài ... ngồ ngộ

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi huybuixuan Xem Bài
Việt Nam cũng có rất nhiều sự tich, nhân vật, giai thoại truyền thuyết, danh nhân lịch sử... đâu có thua kém gì ai. Công nghệ thì có tiền là có.
Nhưng đáng tiếc là bị hạn chế cả cái tâm lẫn cái tầm (chưa kể cả cái tài cũng hạn chế nốt). Các vị có trách nhiệm thì chỉ bịt mắt tự khen nhau thôi.
Trích dẫn:
Việt Nam cũng có rất nhiều sự tich, nhân vật, giai thoại truyền thuyết, danh nhân lịch sử... đâu có thua kém gì ai.
cái này thì tự nhiên rùi ko phải bàn
còn cái này

Trích dẫn:
... Công nghệ thì có tiền là có.
nghe nói công nghệ in rùi đột lỗ dị hình cũng tốn lắm...ngành bưu lại ko khỏe nên khó có tiền để có cái bạn muốn ... giả sử có công nghệ rùi mà ko bù nổi chi phí thì sao ... có lẽ vì vậy mà ta chưa có

công nghệ cao thì tốn, trong khi việc phục vụ bưu chính chỉ có vậy, cái này ko tăng cho dù công nghệ in tem tủng tăng

giả sử có đổ tiền vô công nghệ liệu chăng việc tăng doanh thu do bán món sưu tầm cho ta và cho đâu có đảm bảo hoàn vốn trong mấy chục năm

đúng là công nghệ hiện tại xoàng thật...nhưng nó chỉ là 1 yếu tố hấp dẫn đối với người chơi ... điều đáng tiếng là các yếu tố tạo sự hấp dẫn khác của tem chưa được đầu tư chất xám để cải thiện

còn cái này ....

Trích dẫn:
Nhưng đáng tiếc là bị hạn chế cả cái tâm lẫn cái tầm (chưa kể cả cái tài cũng hạn chế nốt). Các vị có trách nhiệm thì chỉ bịt mắt tự khen nhau thôi.
dân tem ta chỉ biết chờ ...đột biến thôi ...

vấn đề cuối cùng

Trích dẫn:
Còn đối với mình mà nói, mua tem VN vì gửi thư, bưu phẩm thì mua, chứ mua để sưu tập thì ... hãy cứ đợi đã
chà ... bác Huy đặc biệt thích tem TQ điều đó ai cũng rõ, và cũng tự nhiên thôi, nhưng bác sợ tem VN như trên thì quả ... ko tự nhiên cho lắm....

Đúng là ko phải tem VN nào cũng đẹp và hấp dẫn,
xong tem VN ko phải ko đẹp và hấp dẫn 100 % như bác nghĩ
hy vọng 1 ngày nào đó bác tìm được 1 phần cái đẹp trong tem VN như mọi người vẫn cảm nhận được

a ... mà hình như lạc đề rồi ... mục nào bàn về chợ ... thôi gặp lại bác sau

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (14-06-2010)