Xem riêng 01 Bài
Cũ 06-06-2010, 20:35
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,893
Đã được cảm ơn 35,448 lần trong 9,470 Bài
Talking nhìn từ Nghị Định :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi sonhk Xem Bài
Hiện nay mình có gần 200 tem chết giá tiền từ 0.2đ đến 200đ nhưng ngặt nổi là chỉ biết là tem của Việt Nam Cộng Hòa ( chứ không phải Việt Nam Dân Chủ Cộng Hòa) nếu tiếp tục sưu tầm và trao đổi tem này thì có bị vi phạm pháp luật hiện giờ ở VN không nhỉ?Mong các bác, các anh chị và các bạn giải đáp thắc mắc này giúp nhé!
Chân thành cảm ơn!
Hoàng Kim Sơn
P/s: Xin gửi 1 vài tem mẫu có giá tiền 1đ5 để quý vị có thêm thông tin để giải đáp nhé!
Thực ra thì có vi phạm đó bác ... tàng trữ, rồi trao đổi, tuyên truyền ... theo Nghị Định mới của Thủ tướng chính phủ ... nhưng ko sao bác ạ chưa ai tù tội vì nó cả ... trên mạng vẫn trao đổi mua bán bình thường ... luật thì thế nhưng chúng ta chơi nó vì nghệ thuật chứ ko phải vì chính trị gì cả ... hy vọng các nhà làm luật hiểu và thông cảm cho những con người say mê nghệ thuật như chúng ta

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi chienbinh Xem Bài
Hiện nay nhiều người vẫn sưu tầm,mua bán dòng tem này.Mình cũng có trên 1 ngàn tem.Tuy nhiên,cũng chơi chui thôi vì Hội tem chưa cho phép.Vài dòng chia sẻ cùng bạn.Chúc bạn vui với những gì đang có.
Chúng ta cũng phải thông cảm cho Hội, vì nếu Hội cho bày tức là Hội phạm tội
cứ chiểu theo luật thì ko chỉ Hội mà cả ban tổ chức cũng bị còng tay cả
thôi thì chúng ta cứ biết và chơi cho vui đã ... hy vọng thời gian sẽ hóa giải những "cái khó" này

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (07-06-2010), huuhuetran (07-06-2010), manh thuong (07-06-2010), man_nguyen_1996 (11-08-2010), nguyenthanhnam (27-08-2010), sonhk (06-06-2010), tugiaban (07-06-2010)